วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep => !!Update Easysysprep ด้านล่างสุดครับ!! Ghost Windows Xp โดยใช้ Easy sysprep3 Final

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 19   ลงล่าง
  พิมพ์  
วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep  (อ่าน 115026 ครั้ง) A A A A

Mr.KKD
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 2975
ให้ขอบคุณ: 359
รับขอบคุณ: 5359
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
07 ก.พ. 53, 14.41
• เข้าระบบล่าสุด •
วันนี้ เวลา 02:09

« ตอบ #60 เมื่อ: 17 ธ.ค. 53, 19.31 »
Share

อันนี้ขอออกตัวก่อนนะครับว่า..ไม่รู้จะสำเร็จไหม เพราะไม่มีบอร์ดตัวนี้ลอง ถ้ายังไงท่านลองแล้วรบกวนมาแจ้งผมอีกทีนะครับ

1.การเตรียมไฟล์

1.1 ให้โหลดไฟล์ไดรเวอร์ Usb3.0 ของFresco มาก่อนครับ
ถ้าเป็นของท่านก็ที่นี่ครับ : http://download.asrock.com/drivers/Intel/USB/USB3_Fresco_XP_Win7(3.0.89.14).zip

1.2 แตกไฟล์ออก แล้วเข้าไปข้างในจะเจอ 308914_32bit_W7XP.msi

1.3 แตกไฟล์308914_32bit_W7XP.msi ออกด้วย 7-zip ครับ ไฟล์ด้านในจะเป็นแบบนี้ครับ

1.4 มองหาไฟล์ที่ชื่อ disk1.cabครับ แล้วแตกไฟล์ด้วยWinrarครับ

1.5 เข้าไปด้านในโฟลเดอร์ disk1.cabที่แตกออกมาจะเจอไฟล์แบบนี้ครับ

1.6 สร้างโฟลเดอร์ เก็บไฟล์ให้เป็นระเบียบ เช่นอาจตั้งชื่อว่า USB3_Fresco แล้วก็เอาไฟล์ในโฟลเดอร์Disk1.cab มาใส่ไว้ในนี้ครับ

1.7  บีบอัดไฟล์โดยใช้ 7-Zip จะได้ไฟล์ USB3_Fresco.7z เพิ่มขึ้นมาครับ

1.8 ก๊อปไฟล์ USB3_Fresco.7z ไปไว้ที่ AutodriversXP_By Mr.KKD\Drpครับ

*******จบขั้นตอนการเตรียมไฟล์ครับ********

2.การแก้โค้ดใน DadiDrv.ini

2.1 เปิดไฟล์ DadiDrv.ini ขึ้่นมา แล้วเลื่อนลงไปบรรทัดสุดท้ายครับ เคาะEnter 1ครั้ง เพื่อเว้นวรรค

2.2 ก๊อปโค้ดนี้ไปวางครับ

โค๊ด:
   [10]
Type=Other
Name="USB3"
HwRptSec=""
HwRptKey=""

[10-1]
Name="USB3_Fresco"
KeyWords="*"
Os="WIN_XP;WIN_2003"
PcType="Desktop;Notebook"
DrvPkg="USB3_Fresco.7z"
Check=Yes

2.3 กด save ไว้ก็เป็นอันจบการเพิ่มไดรเวอร์ USB3.0เข้าไปแล้วละครับ  040

ตัวอย่างเวลาเรียกใช้ครับ

.....ที่จริงเท่านี้ก็ใช้ได้แล้วนะครับ เดี๋ยวผมจะมาอธิบายเรื่องโค้ดอีกที ขอตัวกลับบ้านก่อนครับ
.....ยังไงรบกวนฝากทดลองให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ  065

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

Ben Tennyson, tamagotgi, pcompzone, JEEfather, จินตะ, sai12344

สำหรับกระทู้นี้, 6 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 53, 19.33 โดย -หน่วยซุ่มย- » บันทึกการเข้า

•---We Make it Easy---•

tamagotgi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #61 เมื่อ: 17 ธ.ค. 53, 20.17 »
Share

โย่ สวดยอด ขอบพระคุณท่านมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองแล้วจะมารายงานผลครับ 082

tamagotgi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #62 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 11.30 »
Share

อ้างถึง
.....ที่จริงเท่านี้ก็ใช้ได้แล้วนะครับ เดี๋ยวผมจะมาอธิบายเรื่องโค้ดอีกที ขอตัวกลับบ้านก่อนครับ
.....ยังไงรบกวนฝากทดลองให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ 

แจ้งความคืบหน้าครับ ได้ลองดูแล้วครับ แต่แปลกครับน่าจะเจอ แต่ไม่เจอไดร์เวอร์อยู่ดีครับ ตอนติดตั้งก็มี usb3 เพิ่มขึ้นมานะครับ แต่พอบู๊ตวินโดว์ขึ้นมาดันไม่เจอ แต่ไม่เป็นไรครับแค่นี้ก็แหล่มมากๆแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

Mr.KKD

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

Mr.KKD

« ตอบ #63 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 12.07 »
Share

อ้างถึง
.....ยังไงรบกวนฝากทดลองให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ 

แจ้งความคืบหน้าครับ ได้ลองดูแล้วครับ แต่แปลกครับน่าจะเจอ แต่ไม่เจอไดร์เวอร์อยู่ดีครับ ตอนติดตั้งก็มี usb3 เพิ่มขึ้นมานะครับ แต่พอบู๊ตวินโดว์ขึ้นมาดันไม่เจอ แต่ไม่เป็นไรครับแค่นี้ก็แหล่มมากๆแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณ คุณtamagotgi มากนะครับที่มาแจ้งผล..มีโอกาสจะหาบอร์ดตัวนี้มาลองดูครับ

รบกวนคุณtamagotgi อีกสักนิดได้ใหมครับ แบบว่าคาใจ 008

คืออยากให้เข้าไปที่ Devicemanager แล้วคลิกขวาที่ตัว Usb3.0ที่ไม่เจอไดรเวอร์ แล้วBrowseไปหาโฟลเดอร์
USB3_Frescoที่แตกไว้ แล้วให้มันค้นหาไดรเวอร์จากโฟลเดอร์นี้นะครับ ผมอยากรู้ว่าไดรเวอร์มันใช่ตัวนี้หรือเปล่า

ส่วนคำตอบจะมีอยู่ 2กรณีครับ
1.ถ้าไม่เจอ แสดงว่าในโฟลเดอร์disk1.cab ไม่ใช่ไดรเวอร์ของมัน ให้ลองBrowse ไปที่โฟลเดอร์308914_32bit_W7XP.msi ที่แตกออกด้วย 7-zip แทนนะครับ ถ้าได้ให้ดูที่ propotiesแล้วดูว่าไฟล์ไดรเวอร์ที่ใช้ ในsystem32 ชื่อว่าอะไรนะครับ

2.ถ้าเจอ ตรงนี้น่าจะเป็นที่โค้ดออโต้ไดรเวอร์ใน DadiDrv.ini อาจจะโค้ดผิด หรือหนักหน่อบคือไม่รองรับโค้ดลักษณะนี้ครับ
   เบื้องต้นอยากให้ลองแก้โค้ดตรง KeyWords="*" ให้ลบ*ออก จะได้แบบนี้ครับ
KeyWords="" เพราะผมไม่รู้ว่า * กับว่างไว้ มีผลอะไรหรือเปล่านะครับ

...ถ้าไม่เบื่อละ รบกวนลองให้หน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ 026

tamagotgi

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

tamagotgi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #64 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 12.49 »
Share

รายงานเพิ่มครับ ผมลองBrowseไปหาโฟลเดอร์  USB3_Frescoที่แตกไว้ แล้วให้มันค้นหาไดรเวอร์

ผลคือขึ้นตามรูปครับ foder นั้นเหมือนกับไดร์เวอร์ไม่ครบจริงๆครับ

ที่สำคัญ ที่โฟลเดอร์308914_32bit_W7XP.msi ก็ไม่เจอครับ ผมลอง Browse โฟลเดอร์ที่ผม ดูด backup ไว้

มันเจอครับใช้ได้ ข้างในมีดังภาพล่าง

ผมเปิดBackupLog.txt มีดังในรูปล่างครับ

Mr.KKD

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 53, 13.46 โดย tamagotgi » บันทึกการเข้า

Mr.KKD

« ตอบ #65 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 13.40 »
Share

อืมงั้นรบกวนอีกทีนะครับ
ท่านลองเอาตัวที่หาเจอนั่นแหละ (ในแบคอัพอะครับ) บีบเป็นชื่อ USB3_Fresco.7z แล้วเอาไปวางแทนในโฟลเดอร์Drp แล้วลองว่าได้หรือเปล่านะครับ

...ถ้าได้ก็รบกวนอัพตัว USB3_Fresco.7z ขึ้น Mediafire แจกสมาชิกท่านอื่นที่สนใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

tamagotgi

tamagotgi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #66 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 15.21 »
Share

อืมงั้นรบกวนอีกทีนะครับ
ท่านลองเอาตัวที่หาเจอนั่นแหละ (ในแบคอัพอะครับ) บีบเป็นชื่อ USB3_Fresco.7z แล้วเอาไปวางแทนในโฟลเดอร์Drp  แล้วลองว่าได้หรือเปล่านะครับ

...ถ้าได้ก็รบกวนอัพตัว USB3_Fresco.7z ขึ้น Mediafire แจกสมาชิกท่านอื่นที่สนใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลองตัวของที่ backup ไว้ เอาไปใส่ โฟลเดอร์ Drp แล้ว บู๊ตไม่ได้ครับ รีสตาร์ท  029

Mr.KKD

Mr.KKD

« ตอบ #67 เมื่อ: 18 ธ.ค. 53, 15.24 »
Share

021 021 021 021 021 เอาเป็นว่าถ้าผมมีบอร์ดตัวนี้ จะลองให้นะครับ..ขอบคุณที่อดทน ทดลองหาคำตอบมาให้ครับผม..ขอบคุณมากๆครับ 011

tamagotgi

จินตะ
ลำดับที่: 53
ให้ขอบคุณ: 1344
รับขอบคุณ: 5320
02 ต.ค. 52, 21.36
วันนี้ เวลา 14:44

« ตอบ #68 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 15.13 »
Share

"ส่วนตัวAutoDriversแนะนำ AutodriversXP_By Mr.KKD 428Mb ตัวนี้เป็นตัวที่ผมใช้อยู่ครับ"

พรุ้งนี้หยุดงาน จะลองไดร์ฟเวอร์ SriDrv7_Sri@Modify V4 และ AutodriversXP_By Mr.KKD 428Mb ครับ

005  ขอบคุณทั้งสองท่านครับ..ว่างๆผมจะเอาไปปล่อยที่ sky123.org  026
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 53, 15.14 โดย wipula2009 » บันทึกการเข้า

""เพราะรอยยิ้มของคุณ คือความสุขของเรา""

Mr.KKD

« ตอบ #69 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 15.17 »
Share

ว่างๆรบกวนท่านจิน สอนวิธีสมัครสมาชิกsky123.org บ้างสิครับ  083

จินตะ

« ตอบ #70 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 15.27 »
Share

ว่างๆรบกวนท่านจิน สอนวิธีสมัครสมาชิกsky123.org บ้างสิครับ  083

น่านเอาจนได้ ซวยเลยเรา   021

""เพราะรอยยิ้มของคุณ คือความสุขของเรา""

Mr.KKD

« ตอบ #71 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 15.52 »
Share

กำลังตามแงะ Easy 7zip มาศึกษาอยู่ครับ จีนล้วนๆ 015 ไม่รู้จะไปทางไหนดี 008

จินตะ

« ตอบ #72 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 16.02 »
Share

กำลังตามแงะ Easy 7zip มาศึกษาอยู่ครับ จีนล้วนๆ 015 ไม่รู้จะไปทางไหนดี 008

ผมเห็นทาง softvnn ที่มีนายไฮเตอร์ น้ำยาซักผ้าขาว ใช้ winrar บีบไฟล์ได้ดีพอๆกับ Easy 7zip  ครับ

ผมว่าท่าน หน่วยซุ่มยิ่ง ก็เคยนำบทความนี้มาลงอยู่นะครับ หรือว่าผมจะจำผิดคนหว๊าา  026 026

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 53, 16.23 โดย -หน่วยซุ่มย- » บันทึกการเข้า

Mr.KKD

« ตอบ #73 เมื่อ: 20 ธ.ค. 53, 16.23 »
Share

ดูแล้วมันน่าพิสดารกว่า Winrarเยอะเลยครับ
  089

tock
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 395
ให้ขอบคุณ: 35
รับขอบคุณ: 58
19 ต.ค. 52, 14.25
19 ส.ค. 57, 22.11

« ตอบ #74 เมื่อ: 21 ธ.ค. 53, 10.49 »
Share

Ghost Windows Xp โดยใช้ Easy sysprep3 Final

สวัสดีครับท่านกฤษ ท่านจิน และเพื่อนสมาชิกชาวGGGทุกท่านครับ
เงียบหายไปพักนึง แต่ก็ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ ยังแวะเวียนมาดูบอร์ดอยู่ทุกวันครับ
พอดีมี sysprepV3Final ออกมา เลยมีโอกาสได้ศึกษาGhost โดยใช้ES3 ซึ่งก้ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ
เลยอยากมาแนะแนวทางสำหรับท่านที่กำลังศึกษาตัวนี้อยู่ครับ

Easysysprep3

ส่วนตัวผมจากที่ได้ลองใช้แล้ว คิดว่าโปรแกรมนี้ น่าจะดีที่สุดแล้วครับ ถ้าเทียบกับSPAT
เพราะการทำงานนั้นรวดเร็วมาก ยิ่งใช้กับPowerDriver แล้วด้วย 3นาทีเท่านั้นครับ ไวมากๆ 021
การถอดไดรเวอร์ก็ทำได้สะอาดมากครับ ส่วนที่เด็ดๆเห็นจะเป็น วินโดวส์สามารถทำSysprepซ้ำกี่รอบก็ได้นั่นเองครับ

มาเตรียมของกันหน่อยครับ

ถ้าต้องการศึกษาตามบทความแนะนำให้โหลดที่นี่ครับ
http://www.mediafire.com/?tmh11umx3cwihw5
     ในนี้จะมีEasysprep3Final และ โฟลเดอร์ตามบทความครับ

ส่วนตัวAutoDriversแนะนำ AutodriversXP_By Mr.KKD 428Mb ตัวนี้เป็นตัวที่ผมใช้อยู่ครับ

Part1. http://www.mediafire.com/?bf1yzksnksm0f90

Part2. http://www.mediafire.com/?pxb1l8mp0g6ahaa

Part3. http://www.mediafire.com/?nm1liyk3vfvnjjn

: ท่านที่ต้องการโมดิฟาย ไฟล์DadiDrv.ini สามารถแก้ตรงFormName="AutoDrivers_By Mr.KKD"เป็นข้อความตามที่ท่านต้องการได้ครับ [ภาษาอังกฤษเท่านั้น]

---------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากโหลดมาแล้ว ให้แตกไฟล์เอาโฟลเดอร์ KKD_Tool ไปวางไว้ที่ไดร์ฟ C: ครับ

- โฟลเดอร์ด้านในจะเป็นแบบนี้ครับ
   KKD_Setup ในนี้จะเก็บตัวES3 ซึ่งผมรวมไว้ในที่โหลดไปแล้ว
   KKD_Autorun ตัวออโต้ไดรเวอร์เอามาเก็บไว้ที่นี่ครับ
   KKD_First อันนี้เป็นตัวที่ให้รันขึ้นมาตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรก เอาหรือไม่เอาก็ได้ครับ
   Drivers อันนี้จะเป็นโฟลเดอร์สำหรับให้ตัวAutoDriversแตกไฟล์มาเก็บไว้ที่นี่ครับ
*(ท่านต้องแก้ใน.iniของตัวAutodriverด้วยนะครับ)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เริ่มเลยครับ..เปิดโปรแกรมES3.exe ในโฟลเดอร์ KKD_Setupขึ้นมาครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------

5.Sidebar ตรงนี้หากท่านไม่ต้องการ สามารถกด Next ข้ามไปขั้นตอนที่ 6ได้เลยครับ

ตัวอย่าง Sidebar สำหรับท่านที่สนใจครับ

อันนี้เป็นSidebar แบบที่ 1 ครับ

อันนี้เป็นSidebar แบบที่ 2

วิธีการเซ็ต Sidebar แบบที่ 1

วิธีการเซ็ต Sidebar แบบที่ 2

----------------------------------ต่อขั้นตอนที่ 6 ครับ-----------------------------------------

9.1 วิธีตั้งside bar ทำงาน

9.2 วิธีตั้งให้ AutoDriversทำงาน

9.3 วิธีตั้งให้เรียกโปรแกรมตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรก

9.4 วิธีตั้งให้ลบโฟลเดอร์หลังจากเข้าวินโดวส์ครั้งแรก

----------------------------------ต่อขั้นตอนที่ 10 ครับ-----------------------------------------

ขั้นตอนนี้ให้แก้ ไฟล์ Sysprep.ini ก่อนนะครับ ตามรูปเลยไม่งั้นเวลาจะเป็น +8

เสร็จแล้วก็ทำการโกสต้นฉบับเก็บไว้ได้เลยครับ  040 065

เรียบร้อยแล้วครับ ทำเสร็จแล้วอย่าลืมมาแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ

ท่านที่โกสเสร็จแล้วตัว~สลับภาษาหาย ลองทำตามนี้นะครับ..แต่ถ้าท่านไปตั้งในcontrolpanel แล้วทำโกสอีกทีจะไม่หายครับ

ส่วนวิธีแก้ผมใช้วิธี Export Registry ออกมาเก็บไว้ก่อนทำการโกส แล้วก็ตั้งให้ES3 เรียกใช้ตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรกครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

วิธี Export Registry คีย์บอร์ดครับ

stsrt -> Run (Regedit)  -> HKEY_CURRENT_UDER -> Keyboard Layout
คลิกขวาที่ Keyboard Layout แล้วเลือก Export ครับ -> ตั้งชื่อตามต้องการครับ แล้วก็Saveครับ

จริงๆเพียงเท่านี้น่าจะเสร็จ แต่เราก็ต้องมานั่งตอบ เวลาจะImport Registryกลับ ผมเลยเอาตัวแปลง.reg ไปเป็น .exe มาฝากครับ

005 Download : http://www.mediafire.com/?oc4aezjfyshjzsz

หลังจากแตกไฟล์เสร็จจะมีอยู่ 2ไฟล์นะครับ
ChangeKB.exe คือตัวที่ผมทำไว้แล้ว เอาไปใช้ได้เลย
Reg2exe.exe ตัวนี้เป็นตัวโปรแกรม ดับเบิ้ลคลิก แล้วเลือกRegister ปุ่มซ้ายมือครับ

ทีนี้วิธีการใช้นะครับ
คลิกขวาที่ไฟล์Registry(.reg) ของKeyboard Layout ที่เราExport ออกมาเมื่อกี้ครับ เลือกConvert to exe
ก็จะได้เป็นตัว .exeมาใช้แล้วครับ เวลาเรียกใช้จะได้ไม่ต้องมาคอยนั่งตอบครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

วิธีการนำไปใช้กับ ES3

เอาไปใส่ในขั้นตอนที่ 9 ครับ ติ๊กNo wait แล้ว Add เป็น FirstDestop ครับ (ต้องrestart ก่อนนะครับหลังจากโกสเสร็จถึงจะใช้ปุ่มตัวหนอนได้)

-หน่วยซุ่มย-
www.gggcomputer.com

สามารถเอาไปทำกับ Win7 ได้หรือเปล่าคับแล้ววิธีการทำเหมือนกันหรือเปล่าคับ  ขอบคุณคับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 19   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- กระทู้ที่มีผู้ตอบกระทู้มากที่สุด 10 อันดับ -:-
Top ReplieViews
อ่าน ตอบ
  มาแล้วเสิร์ฟจ้า KKD 7PE_V.2 (ภูมิใจมากกก อิอิ) 61756 1971
  "ปิดตำนาน Ghost Windows 7" แก้ไขใหม่ ฉบับสมบูรณ์ 604869 1629
  จัดการฆ่าไวรัสกวนใจให้สิ้นซาก โดยโปรแกรมที่ผมทดลองใช้แล้วได้ผล 63524 1509
  กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่ (กรุณาบอกชื่อเล่นด้วยจะได้เรียกถูก) 110762 1495
  MULTIBOOT HDD + EXTERNAL HDD + USB FLASH DRIVE 184765 1074
  ปิดตำนาน "Ghost auto Driver" ภาค 3 ภาคปฎิบัติ (สมบูรณ์ที่สุด) 263487 990
  KKDWin8PE_V.2 | Win8PE 32Bit | Standalone Concept อัพเดทวิธีทำ 22514 782
  เตรียมพับกบ เอ้ย !! พบกับ การติดตั้ง Win7 win8 ผ่าน USB จากไฟล์ iso 25262 770
  DriversToolsอัปเดตWanDrv v6.0.2014.0118 142464 649
  สอบถาม/ติชม KKD Windows 7 V.3ที่นี่ครับ (ไม่มีลิงก์ให้โหลดในนี้ครับ) 90361 602

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     รางปลั๊กไฟ
     รับทำ seo
     รับทำ seo
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     สักคิ้ว
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     รับเดินสายแลน
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ
     ค่ายลูกเสือ