จะใช้งานhirens boot จาก แฟชตไดว์ ต้องทำอย่างไรครับ

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/จะใช้งานhirens boot จาก แฟชตไดว์ ต้องทำอย่างไรครับ => ในเครื่องมีhirens boot 10.6 .rar อยากจะเอาเข้าแฟลตไดร์

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
จะใช้งานhirens boot จาก แฟชตไดว์ ต้องทำอย่างไรครับ  (อ่าน 2784 ครั้ง) A A A A

rityaso
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 7718
ให้ขอบคุณ: 1
รับขอบคุณ: 8
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
29 มิ.ย. 53, 22.47
• เข้าระบบล่าสุด •
14 พ.ย. 56, 16.51

« เมื่อ: 28 ก.ค. 53, 21.08 »
Share

ในเครื่องมีhirens boot 10.6 .rar  อยากจะเอาเข้าแฟลตไดร์ เพื่อบูตใช้งาน(โปรแกรม ไฮเรน10.6  จากแฟชตไดว์)
มีวิธีทำอย่างไรครับ(เครื่องผมไม่มี ชีดีไดว์   ออในแฟชตไดว์ ลงวินโดว์ที่บูตเครื่องได้ไว้ด้วย เอาไฮเรนเข้าไปอีกได้ไหม) 057

จินตะ
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 53
ให้ขอบคุณ: 1295
รับขอบคุณ: 5072
02 ต.ค. 52, 21.36
23 ก.ย. 57, 13.34

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 53, 21.38 »
Share

ตามนี้ครับ

นำไปประยุกต์ใช้ครับ ..

""เพราะรอยยิ้มของคุณ คือความสุขของเรา""

มารเหนือเทพ
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 5
ให้ขอบคุณ: 2728
รับขอบคุณ: 2515
30 ก.ย. 52, 10.10
28 ส.ค. 57, 14.57

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 53, 07.00 »
Share

ในเครื่องมีhirens boot 10.6 .rar  อยากจะเอาเข้าแฟลตไดร์ เพื่อบูตใช้งาน(โปรแกรม ไฮเรน10.6  จากแฟชตไดว์)
มีวิธีทำอย่างไรครับ(เครื่องผมไม่มี ชีดีไดว์   ออในแฟชตไดว์ ลงวินโดว์ที่บูตเครื่องได้ไว้ด้วย เอาไฮเรนเข้าไปอีกได้ไหม) 057

ส่วนหนึ่งของการทำ ลองค้นหาในมุมบทความหรือช่องค้นหาดูนะครับ

ผมตอบในส่วนของ ใรแฟลชไดร์ หากมี ระบบ windows setup บูตในแฟลชไดร์ ต้องทำการ ฟอร์แมทก่อนครับ

แล้วจึงมาดัดแปลง สร้างให้ hiren และ min windows xp  และ windows xp setup

อยู่รวมกัน โดยการสร้างเป็นเมนูใช้งานนะครับ

วิธีทำ มีอยู่แล้วในมุมบทความนะครับ

065 จงมองไปข้างหน้า ทุกปัญหาย่อมมีหนทางแก้ไข 065
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     รางปลั๊กไฟ
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     สักคิ้ว
     สินค้าพรีเมี่ยม
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ