เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ONEKEY ghost คลิกเด่วก็โกสได้ครับ  (อ่าน 95351 ครั้ง)

kongzabza

• บุคคลทั่วไป
เปิดโปรแกรม ONEKEY ghost  ขึ้นมากครับ ทำตามรูป

การBackup
1.กดเลือก Backup
2.เลือกที่อยู่ที่จะเซฟไฟล์โกส ของผมไดร์ D
3.เลือกไดร์ที่ต้องการโกส ของผมไดร์ C
4.กด Yes   แล้วเครื่องก็รีเองครับ โปรแรมจะทำการโกสให้เรียบร้อย

ต่อด้วยการ Restore

1.กดเลือก Restore
2.เลือกที่อยู่ของไฟล์โกส ของผมอยู่ใน D:\Ghost\
3.เลือกไดร์ที่ต้องการ Restore ของผมไดร์ C
4.กด Yes แล้วเครื่องก็รีเองครับ โปรแรมจะทำการโกสให้เรียบร้อย

คงเป็นบทความเล็กที่ทำให้คนที่ไม่ถนัดการโกส ให้โกสได้ง่ายๆขึ้นครับ  ลิงค์ดาวน์ http://www.upload-thai.com/download.php?id=73e48c4d607f51b0d5a4db0af5823951
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 10, 22.35 โดย ฅนหลังเขา »

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • สังคม IT สังคมแห่งการแบ่งปัน
Re: ONEKEY ghost คลิกเด่วก็โกสได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 10, 21.47 »
เหมือนใช้ นอร์ตันโกสใช่ป่าวครับ ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 10, 22.19 โดย ปลาเก๋าคุง »
ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง  -63

kongzabza

Re: ONEKEY ghost คลิกเด่วก็โกสได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 10, 21.56 »
เหมือนใช่ นอร์ตันโกสใช่ป่าวครับ ท่าน

ครับ แต่มันจะ auto ให้เราหมดทุกอย่าง

ออฟไลน์ Ben Tennyson

• ผมมีเว็บไซส์แล้ว ดีใจจัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 10, 22.51 »

ขอบคุณครับ

ไม่ได้เข้าแป็บเดียว บทความโกสมีเต็มไปหมด อ่านของแต่ละท่านไม่ทันเลยครับ

อยากมีเวลาว่างๆมานั่นอ่านของแต่ละท่านมากๆ บทความดีๆทั้งนั้น
"เหตุสมควรโกรธ.. ไม่มีในโลก".... พระอาจารย์มิตซูโอะ คเวสโก

ออฟไลน์ mark

• สมาชิกทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พ.ค. 10, 23.04 »
ถามหน่อยครับที่บอกว่า Restore นั่นหมายความว่า ให้ทำต่อหลังจาก ghost เรียบร้อยแล้วหรือ Restore ต่อเมื่อไดร์ C:
เรามีปัญหาแล้วค่อย Restore

ขอบคุณครับ[ มือใหม่หัดทำ]

ออฟไลน์ kiattisak25

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 00.25 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.KKD

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 00.45 »
ถามหน่อยครับที่บอกว่า Restore นั่นหมายความว่า ให้ทำต่อหลังจาก ghost เรียบร้อยแล้วหรือ Restore ต่อเมื่อไดร์ C:
เรามีปัญหาแล้วค่อย Restore

ขอบคุณครับ[ มือใหม่หัดทำ]

เมื่อเราทำการโกสเก็บไว้ที่ไดร์ฟD แล้วเราสามารถเรียกคืนได้ทุกเมื่อครับ โดยที่ข้อมุลทุกอย่างจะเหมือนก่อนที่ทำโกสทุกประการครับ..และยังสามารถเก็บไว้ใช้ได้ตลอดครับ
*กรณีของโปรแกรมนี้ ไฟล์โกสที่เราเก็บไว้จะใช้ได้เฉพาะเครื่องนั้นๆครับ..หากต้องการโกสเก็บไว้แล้วใช้ได้ทุกเครื่องเชิญที่บทความนี้ครับ  http://www.gggcomputer.com/index.php?topic=3386.0
•---We Make it Easy---•

ออฟไลน์ จินตะ

• "คิดดี ทำดี เสน่ห์ง่ายๆที่ดูดี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 01.55 »
 005  คิดอยู่ว่า จะมีไครทำเรื่องนี้ซะที ...แต่ระวังนิด 1 น่ะครับ ....

ขอบคุณกับบทความดีๆๆครับ
""นักวิเคราะห์นโยบายและแผน""

ออฟไลน์ ping-pong

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 08.01 »
ขอบคุณครับ ว่าแต่โปรแกรมนี้ถ้าเครื่องบูทไม่ขึ้นเราจะเข้าไปทางไหนล่ะครับผม
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

kongzabza

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 11.21 »
ขอบคุณครับ ว่าแต่โปรแกรมนี้ถ้าเครื่องบูทไม่ขึ้นเราจะเข้าไปทางไหนล่ะครับผม

ก็เข้าด้วยแผ่นบูตปกติครับ แล้วก็เข้าไปโกสไฟล์ที่เราเก็บไว้ ครับ

ออฟไลน์ มารเหนือเทพ

• ปฏิบัติวันนี้ มุ่งสู่แสงธรรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 14.04 »
ปัญหาจะอยู่ที่ว่า

หากมีลืม งานที่ทำไว้จะหายหมดเลยนะครับ

ไงก็ระมัดระวังด้วยนะครับ
065 จงมองไปข้างหน้า ทุกปัญหาย่อมมีหนทางแก้ไข 065

ออฟไลน์ ping-pong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 15.27 »
ปัญหาจะอยู่ที่ว่า

หากมีลืม งานที่ทำไว้จะหายหมดเลยนะครับ

ไงก็ระมัดระวังด้วยนะครับ

หมายถึงลืมแล้วคลิกผิดมันไปเข้าไดร์ d เหรอครับท่านมาร

แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าจะใช้แผ่นบูทเข้าไปอย่างไรเห็นใช้โปรแกรมนี้รีสโตร์

หรือหมายความว่า สามารถโกส แล้วก็รีสโตร์ด้วยโปรแกรมนี้ก็ได้ถ้าเครื่องบูทได้อยู่ แต่ถ้าบูทไม่ได้ก็ใช้แผ่นบูทเข้าไปเรียกไฟล์โกสรีโตร์แทน ถูกต้องปะครับผม
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

ออฟไลน์ มารเหนือเทพ

• ปฏิบัติวันนี้ มุ่งสู่แสงธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 15.59 »
อ้อ ผมไม่กลัวว่าไปไดร์อื่นสิครับ

ที่กลัวคือลืมเก็บข้อมูลก่อนมากกว่าครับ
065 จงมองไปข้างหน้า ทุกปัญหาย่อมมีหนทางแก้ไข 065

ออฟไลน์ tock

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 21.26 »
ผมลองทำแล้วไม่เห็นทำได้เลยครับ

kongzabza

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พ.ค. 10, 23.24 »
ผมลองทำแล้วไม่เห็นทำได้เลยครับ

ทำได้แน่นอนครับ  ผมใช้มาตลอดเลยคัรบ

ติดปัญหาตรงไหน บอกได้น่ะครับ ผมจะช่วยอีกแรง *-*

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up