เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีปิด operating system to start หน่อยครับ  (อ่าน 4906 ครั้ง)

ออฟไลน์ birser

• สมาชิกทั่วไป
  • BIRSER GUITAR MAESARIANG MAEHONGSON
ตอนบูตมันจะมีขึ้นมาครับ ให้เลือก windows xp pro กับ default
รำคานมากครับ เลยลบไฟล์ที่เป็น boot.ini.backup ออก เเต่ก็ยังมีอยู่
เลยอยากรู้ว่าจะไปแก้ไขได้ที่ไหนครับ ไม่ให้มันออกมาอีก
ขี้เกียจลงใหม่อะครับ
 023 023
โสดครับ.........555

Music

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอวิธีปิด operating system to start หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 10, 04.59 »
เปิดโปรแกรม Boot.ini มาแล้ว ลบทั้งหมดออก copy ข้อความด้านล่างไปใส่แทนครับผม แล้ว save

อ้างถึง
[Boot Loader]
timeout=30
Default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
[Operating Systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect

• BIRSER GUITAR MAESARIANG MAEHONGSON
Re: ขอวิธีปิด operating system to start หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 10, 14.06 »
ขอบคุณครับ
แต่ไม่รู้ผมจะไปหาไฟล์ boot.ini ได้ที่ไหนครับ ปกติเคยเห็นซ่อนไฟล์อยู่ไดร้ C
อีกอย่าง ผมลบไฟล์ boot.ini.backup ทิ้งไปแล้วอะครับ ไม่รู้ตัวเดียวกันรึปล่าว

ออฟไลน์ chivas01

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 10, 20.31 »
ขอบคุณครับ
แต่ไม่รู้ผมจะไปหาไฟล์ boot.ini ได้ที่ไหนครับ ปกติเคยเห็นซ่อนไฟล์อยู่ไดร้ C
อีกอย่าง ผมลบไฟล์ boot.ini.backup ทิ้งไปแล้วอะครับ ไม่รู้ตัวเดียวกันรึปล่าว

คลิ๊กขวาที่ MY Computer เลือก Properties ตรงแท็ป Advances ในส่วนของ ของ Startup And Recovery เข้า Setting มองหาปุ่ม edit เข้าไปลบบรรทัดที่ไม่ต้องการออกครับ ดังตัวอย่างนี้ คือลบให้เหลือแต่ส่วนของวินโดว์ก็ต้องลบ2บรรทัดล่างออก

[boot loader]
timeout=5
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect
C:\Avldr.bin="Hiren Boot HDD 10.0"
C:\GRLDR=*System Menu*

จะได้แบบนี้

[boot loader]
timeout=5
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
[operating systems]

หวังว่าคงละเอียดพอนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 10, 15.32 »
ครับละเอียดครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับผม 026 065 065 040 040

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up