เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแก้ไวรัส shortcut ใน flash drive ครับ  (อ่าน 4886 ครั้ง)

ออฟไลน์ suphakron

• สมาชิกทั่วไป
คือลบยังไงก็ไม่ออก โดยใช้วิธี
1. เสียบ flashdrive ที่โดน ไวรัสสร้าง shortcut เล่นงานนั้นเข้าไปก่อน
2. หลังจากเสียบ flashdrive แล้ว พิมพ์คำสั่ง Start-> เลือก Run แล้วพิมพ์ว่า cmd
3.เสร็จแล้วจะมีหน้าต่างดำๆเด้งขั้นมา
4.หลังจากนั้นสำรวจว่า flashdrive ที่โดน ไวรัสสร้าง shortcut เล่นงาน นั้นอยู่ ได้ร์ฟไหน เช่น E:,F:,G: ให้พิมพ์ไดร์ฟลงไปครับแบบนี้ครับ
ทางทีมงาน พิมพ์ F: ลงไปแล้ว Enter จะขึ้น F:\> แปลว่าถูกต้องครับ
5.หลังจากนั้น พิมพ์ dir แล้วกด Enter ต่อด้วยการพิมพ์ dir/ah แล้วกด Enter อีกครั้ง
6.ขั้นตอนต่อไปเป็นการทำให้ โฟลเดอร์ที่ถูกซ่อนไว้ของเรากลับคืนมาครับ โดยการพิมพ์คำสั่ง attrib -s -h -r /s /d ตามรูปเลยครับ

ตามใน google ครับ ก็หายนะครับ เเต่ดึงออกเเล้วเสียบใหม่ ก็เป้นเหมือนเดิมครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ โด่ง

Re: ขอวิธีแก้ไวรัส shortcut ใน flash drive ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 12, 12.05 »
 057 ตัวเครื่องคงมีตัวแม่อยู่แลัวละครับงานนี้ ลอง combofix  สักรอบก่อนนะครับ 
กำลังจับงูจับปลาอยู่เด๋อครับ

Re: ขอวิธีแก้ไวรัส shortcut ใน flash drive ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 12, 12.09 »
057 ตัวเครื่องคงมีตัวแม่อยู่แลัวละครับงานนี้ ลอง combofix  สักรอบก่อนนะครับ 

ไม่เคยใช้อะครับพอจะมีวิธีใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ โด่ง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 12, 12.30 »
น่าจะเป็น วิน xp หรือเปล่าไปที่เว็บ  http://freewaregram.blogspot.com/2009/07/combofix.html 
จะมีที่ให้โหลดโปรแกรม พร้อมวิธีใช้งาน อ่านให้เข้าใจก่อนนะ ค่อยลงมือทำ ขอให้สำเร็จครับ  065
กำลังจับงูจับปลาอยู่เด๋อครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 12, 13.13 »
น่าจะเป็น วิน xp หรือเปล่าไปที่เว็บ  http://freewaregram.blogspot.com/2009/07/combofix.html 
จะมีที่ให้โหลดโปรแกรม พร้อมวิธีใช้งาน อ่านให้เข้าใจก่อนนะ ค่อยลงมือทำ ขอให้สำเร็จครับ  065
ขอบคุณครับ คำเเนะนำดีๆเด๊ย่วผมเเก้ได้เเล้วเดี๋ยวมาบอกครับ

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up