*** การตั้งด่านตรวจค้น ***

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/*** การตั้งด่านตรวจค้น *** => ข่าวสาร

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
*** การตั้งด่านตรวจค้น ***  (อ่าน 798 ครั้ง) A A A A

kamol1234
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 35521
ให้ขอบคุณ: 129
รับขอบคุณ: 590
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
05 มี.ค. 54, 22.03
• เข้าระบบล่าสุด •
28 ส.ค. 57, 18.22

« เมื่อ: 05 พ.ย. 55, 23.46 »
Share

ข่าวสาร จากวงการตำรวจที่เราควรจะต้องทราบไว้ใช้ในชีวิตประจําวัน

เวลาเจอด่าน (เถื่อน )  คือมีแค่รถฉลาม 1 คัน จอดตามทางแยก หรือจุด U-Turn มีตำรวจทางหลวง   2-3 คน   โดย 1 คน ยืนกลางถนนคอยโบกรถหรือฉายไฟให้รถเราแอบซ้าย ตำรวจที่เหลือเป็นคนตรวจค้น ถ้าเจออย่างนี้ อย่าตกใจหรือชะลอความเร็วหรือหักพวงมาลัยไปตามที่มันโบก ให้ตีไฟสูงใส่แล้ววิ่งต่อไป มันไม่มีตามเพราะมันทำผิดกฎหมายการตั้งด่านจุดสกัด จากนั้นโทรไปที่   1193    แจ้งว่ามีกลุ่มคนคล้ายตำรวจทางหลวงมีพฤติกรรมดังกล่าว ให้ตรวจสอบด้วยว่าเป็นเจ้าหน้าที่จริงหรือเปล่าที่ไปกีดขวางการจราจร หรือเป็นโจรที่ปลอมตัวไปดักปล้น

ทีนี้มาดูว่าด่านที่ถูกต้องเป็นเช่นไร....

ด่านที่ถูกต้องคือ ต้องมีเครื่องหมายบอกล่วงหน้าเป็นระยะว่าข้างหน้ามีด่านและมีสิ่งกีดขวาง เช่น กรวยสีส้ม  กรวยสีส้มตั้งเป็นระยะๆ   เพื่อบีบบังคับทิศทางการจราจรให้เหลือช่องทางเดียวนำไปยังจุดตรวจค้น ในจุดตรวจต้องมีนายตำรวจสัญญาบัตรประจำอย่างน้อย 1 คน  ลึกไปกว่านั้นคือทางต้นสังกัด(ในพื้นที่นั้นๆ) จะต้องมีหนังสือสั่งการให้ตำรวจกลุ่มนี้ปฎิบัติหน้าที่ ก่อนปฏิบัติหน้าที่ตรวจ ตำรวจสัญญาบัตรที่ควบคุมชุดตรวจ จะต้องแจ้งทางวิทยุสื่อสารไปยังศูนย์ควบคุมข่ายนั้นๆว่าจะเริ่มปฏิบัติการตั้งจุดตรวจสกัด และตรวจสกัดสิ่งใด ตำแหน่งไหน วันเวลาเท่าไรถึงเท่าไร ใครเป็นผู้ควบคุมด้วยกำลังพลทั้งหมดเท่าไร หลังจากเลิกปฏิบัติหน้าที่  ตำรวจท่านนี้จะต้องสรุปผลการจับกุม-ตรวจค้นว่า </ SPAN>  พบสิ่งใดบ้างทางวิทยุสื่อสารต่อเจ้าหน้าที่ศูนย์ควบคุมข่าย จากนั้นจะต้องบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษรเสนอต้นสังกัด...เป็นอันจบ.

น้อง ๆ สมาชิกศึกษาไว้เป็นความรู้นอกตําราครับ   อย่าให้ตํารวจที่ไม่ดีมาหากินกับเรา ผมเองเคยประสบมาเคยถามเจ้าหน้าที่ตํารวจว่าคุณมีหนังสือจากผู้บังคับบัญชาให้มาตั้งด่านตรวจหรือเปล่า ขอให้ผมดูหน่อยได้ใหมครับ มันก็ไม่พูดอะไรโบกมือให้ไปไปโดยผมก็ไม่ได้คําตอบ คนไหนรู้จริงมันก็ไม่กล้า 555 ฝากไว้ ๆ อย่าไปอ่อนเชิงกับพวกนี้มันหล่ะ 065

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

- ZomBie -, กฤษ, ลุงปุ้ย♥ ร๙, สะบายดี, Nunfather™, ping-pong, FoUr_EyE, น้ำเปรี้ยว

สำหรับกระทู้นี้, 8 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

you can lead a horse to water but you cannot make him drink

สะบายดี
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 52127
ให้ขอบคุณ: 29
รับขอบคุณ: 8
21 ก.ค. 55, 20.09
14 ส.ค. 57, 13.30

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 55, 10.21 »
Share

แล้วที่มีตำรวจเป็นกลุ่มคอยโบกมอเตอร์ไซค์ในกรุงเทพ เถื่อนไหมครับ อยากรู้ ถ้าเราไม่จอด คือฝ่าเลย จะเป็นการแหกด่านหรือเปล่า รบกวนขอความกระจ่างด้วยครับ

javascript:void(0);คนบ้าเท่านั้น ที่ครองโลก 555 javascript:void(0);

Nunfather™
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 8499
ให้ขอบคุณ: 2224
รับขอบคุณ: 2649
15 ก.ค. 53, 15.53
28 ส.ค. 57, 23.30

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 55, 18.25 »
Share

065 ประสบการณ์ตรงสำหรับผม ก็ค่อนข้างเยอะ แต่พูดไม่ได้ครับ

ในการขับรถ มันก็ต้องมีเทคนิค มีเคล็ด รู้จักสังเกตุ มันก็เหมือนกับทำงานโกสต์นั่นล่ะทริปใครทริปมัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     VPS ราคาถูก
     บริการ seo
     Seo hosting
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     รับทำ seo
     สักคิ้ว
     มอเตอร์ไซค์
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     สินค้าพรีเมี่ยม
     ขาย plc Mitsubishi
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ