อยากสอบถามเกี่ยวกับการลบ IE8 บน Windows XP SP3 อ่ะครับ

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/อยากสอบถามเกี่ยวกับการลบ IE8 บน Windows XP SP3 อ่ะครับ => อยากสอบถามเกี่ยวกับการลบ IE8 บน Windows XP SP3 อ่ะครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
อยากสอบถามเกี่ยวกับการลบ IE8 บน Windows XP SP3 อ่ะครับ  (อ่าน 3514 ครั้ง) A A A A

alonso
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 40830
ให้ขอบคุณ: 1
รับขอบคุณ: 3
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
01 ก.ย. 54, 13.30
• เข้าระบบล่าสุด •
18 ก.ย. 57, 11.04

« เมื่อ: 11 ก.ย. 55, 12.50 »
Share

อยากสอบถามเกี่ยวกับการลบ IE8 บน Windows XP SP3 อ่ะครับ ผมได้เข้าไป Add\Remove .. แล้วไม่มีรายการ IE8 ให้ลบ ลองค้นหาจาก google ด้วยคำสั่ง %windir%... ก็ยังไม่ได้เช่นกัน อยากทราบว่ามีวิธีการลบ IE8 ออกเพื่อเปลี่ยนใช้ IE7 ได้อย่างไรครับ พอดีตัว Windows ที่ผมใช้เป็นไฟล์โกสที่ดาวน์โหลดมาจากเว็ป www.ggcomputer.com ชื่อไฟล์ GGV5 ครับ หน้าจอเป็นรูปดอกทานตะวัน ขอบคุณมากครับ

alonso
ลำดับที่: 40830
รับขอบคุณ: 3
01 ก.ย. 54, 13.30
18 ก.ย. 57, 11.04

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 55, 12.52 »
Share

gggcomputer ตอบว่า : ไปที่ Control panal > folder option > view > show hidden file > ให้เลือกแสดงไฟล์ทั้งหมด

แล้วกลับมาเข้าที่ run พิมพ์ inf > หาไฟล์ sysoc.inf แล้วคลิกเลือกเปิดที่โปรแกรม notepad มองหาโปรแกรมที่จะลบ เจอแล้วให้ลบคำว่า hide ออกแล้ว save แล้วให้กลับไปเข้าที่ add remove ก็จะเห็นโปรแกรมที่จะลบครับ

*** เนื่องจากผมได้ปรึกษาทาง facebook อาจไม่เป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆที่สงสัย ผมขออนุญาติเอาเนื้อความที่เจ้าของเว็ปมาตอบเพื่อเผยแพร่สำหรับผู้ที่ไม่ทราบครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

ปานิลน๊อย

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

22318
ลำดับที่: 53658
รับขอบคุณ: 0
31 ส.ค. 55, 03.28
28 ต.ค. 56, 12.41

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 55, 16.28 »
Share

1. start >> run >> appwiz.cpl ครับ
2. ด้านซ้ายเลือก Add/Remove Windows Components ครับ
3. เอาติ๊กถูกที่ Internet Explorer 0.0MB นั่นออกครับ
ลบตามด้านบนแล้วจะยังลง IE7 ไม่ได้ครับเพราะจุดหมายมัีนยังรู้จัก version ที่ใหม่กว่าอยู่ จึงไม่ให้ลง IE7

4. ติดตั้งโปรแกรม Unlocker ครับ โหลดที่นี่ครับ
http://www.filehippo.com/download_unlocker/download/cabc22fd2a03b6da17791d9855e0d5f4/

5. ไปที่ Program File กดตัว i ครับ เพื่อหาชื่อ Folder Internet Explorer คลิกขวาครับ เลือกไปที่โปรแกรม Unlocker ตรง ด้านซ้ายล่างของโปรแกรม No action เปลี่ยนเป็น Delete กด OK ครับ ติดตั้ง IE7 ได้ครับ

เบญจแมน แสนยงค์(ปั๊ป)
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่อง Computer ผ่านข้อความ หรือ  Facebook : https://www.facebook.com/bsanyonk

savant956
ลำดับที่: 52057
ให้ขอบคุณ: 0
รับขอบคุณ: 0
20 ก.ค. 55, 08.32
28 ส.ค. 57, 10.03

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 56, 12.31 »
Share

ขอบคุณกระทู้ท่าน 22318 มากเลยครับ รอดตายไป1งาน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     รางปลั๊กไฟ
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     สักคิ้ว
     สินค้าพรีเมี่ยม
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ