เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ google chrome has stopped working แก้ไขอย่างไร  (อ่าน 39716 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่น้อง I เองนะ

• สมาชิกทั่วไป

เมื่อก่อนก็ปกติ

แต่พักนี้เล่น Chrome ใช้ไประยะไม่นานมาก จะขึ้น Error แบบภาพนี้ แล้วหลุด แก้ไขอย่างไร
ลอง Unstall ออกแล้ว ลงใหม่ ก็ไม่หาย
ลอง Ccleaner แล้วก็ไม่หาย

แนะนำทีครับ ขอบคุณมาก

• ~ แก้ไขหัวข้อกระทู้ให้แล้วน่ะครับ,.. I am Sir.Adolf H.I.G.H.E.R
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 12, 12.45 โดย H.I.G.H.E.R »

ออฟไลน์ แม็กคราบบ

• สมาชิกพิเศษ
  • ก็แค่คน คนหนึ่ง
    • โฮสติ้ง
ลองเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นที่สูงกว่า หรือ ต่ำกว่าดูครับ 027
ภูมิใจทุกครั้งที่เห็นยอดดาว์นโหลด แม้มันจะน้อยนิดก็ตาม
โฮสติ้ง | บริการย่อลิ้ง
เน็ตบ้านผมเอง!...ซะที่ไหน

Chrome ผม ตัวใหม่ Update ล่าสุดตลอด
มีอาการ error เดิมหมด ตามภาพแรก

ใครเคยเจอปัญหานี้ แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ ♪♪ o.O โต ♫♫

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
http://www.techspot.com/blog/671/disable-windows-is-checking-for-a-solution-message-after-a-program-crashes/

ยกมาทั้งดุ้นเลยละกัน !!~  021 เครดิตไปเอาที่หน้าเวปเค้าเลยน่ะครับ  004 023 023

ปล.เวปของไทยเราก็มีเหมือนกัน แต่ก็คงลอกฝรั่งเค้ามานั่นแหละ ลองหาดูครับ 083

I am Sir.Adolf H.I.G.H.E.R
เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

http://www.techspot.com/blog/671/disable-windows-is-checking-for-a-solution-message-after-a-program-crashes/

ยกมาทั้งดุ้นเลยละกัน !!~  021 เครดิตไปเอาที่หน้าเวปเค้าเลยน่ะครับ  004 023 023

ปล.เวปของไทยเราก็มีเหมือนกัน แต่ก็คงลอกฝรั่งเค้ามานั่นแหละ ลองหาดูครับ 083

ขอบคุณท่านโตมาก ^^

เว็บไทย Search หาใน google ก่อนหน้ามาถามแล้ว ทั้ง พันธ์ทิพย์ หรืออื่นๆ มีถามแบบนี้เยอะ
แต่ไม่มีใครตอบได้แบบ สำเร็จรูปเลย

ก็ได้ ให้ลองอันนี้ไปก่อน จากเว็บนั้นๆ ผลที่ผมอ่าน เขาบอกลองทำแล้ว ผลก็แก้ไม่ได้อีก

สรุป ยังหาทางแก้ไม่ได้ ตามเดิมครับ อิอิ

• "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
แล้วได้แก้ตามนี้หรือยังครับ !!~ ถ้าแก้แล้วก็กลับมารายงานด้วยเนร๊อออ,...
เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

ออฟไลน์ EjimaTsu

• ความสามารถถ้าวัดที่การศึกษา คงไม่มีคำว่าอัจฉริยะ
ผมใช้เวอร์ชั่นไหนก็ไม่เป็นเหมือนอย่างที่คุณเล็กว่าเลย
อาจเกิดจากการติดตั้งที่เกิดจากโปรแกรมเองก็ได้ครับ
เมื่อก่อนผมเคยมีปัญหาแบบเดียวกันนี้ แต่เป็นโปรแกรมอื่น ติดตั้งเท่าไร ก็เหมือนเดิม

แต่พอผมใช้วิธีติดตั้งอัตโนมัติ ไม่มีปัญหาดังกล่าวอีกเลยครับ

065 ความสามารถถ้าวัดที่การศึกษา คงไม่มีคำว่าอัจฉริยะ 065

ออฟไลน์ SmallLek

อาการ google chrome has stopped working แก้ไขอย่างไร  <<< ท่านผู้ดูแล ช่วยแก้ไข ตัวตั้งคำถามที่กระทู้แรก
ให้ด้วย ตามลูกศรชี้ เพื่อเป็นการแบ่งปัน ให้สังคมโลกเนต ทุกคนเวลามีปัญหา แล้ว search ทาง google ครับ
ขอบคุณครับ แก้ไขข้อความ ตั้งคำถามให้ด้วย

ผู้ใดประสบปัญหาตามภาพนี้ เมื่อใช้ google chrome

ทำตามภาพนี้ แล้วไม่ Error (จากการลองเช็คสักพักแล้วครับ ก็เช็คเล่นไปก็ได้เกิน 12 ชั่วโมงได้แล้ว
ยังไม่มีปัญหานี้  หลังจากที่มีปัญหา พอทำแบบนี้ แล้วยังไม่มีปัญหาอีกเลย)

ก็เลยลองจับภาพมาให้ดู วิธีแก้ไข ในแบบภาษาไทย จากหน้าจอ ของผมเอง เพื่อแบ่งปันเพื่อนๆครับ

เผื่อใครๆ มีปัญหาแบบนี้ คือ ขึ้นคำว่า google chrome has stopped working แก้ตามนี้เลยนะ ตามภาพ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 12, 09.36 โดย SmallLek »
เป็นคนไม่เก่ง แต่จะให้ 100%
ในสิ่งที่เป็น และมี อย่างละเอียด
ติดต่อถามได้ทางเฟส สมอล เล็ก

ขอบคุณที่กลับมารายงานผลน่ะครับ (หลังจากที่ตอบไปแล้ว และยังได้ผล !!~)

ปกติ ที่ผมทำก็,.. ถ้าเข้ามาถึงหน้านี้ จะไปปิดทีเดียวเลยคือตรง

Change report settings for all users ด้วย,.. กดเข้าไปก็ไป Never,.. ในนั้นซะ

ปล. ถ้าจำไม่ผิดใน GGGComputer.c0m ก็เคยมีคนเขียนบทความเอาไว้น่ะ !!~

I am SirAdolf H.I.G.H.E.R

Re: อาการ google chrome has stopped working แก้ไขอย่างไร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ย. 12, 13.13 »
งั้นกระทู้นี้ ขอ จบบริบูรณ์ครับ ปิดกระทู้ เรียบร้อยแล้ว ^^
ขอบคุณทุกท่าน

ท่านโต ไม่ต้องห่วง เรืองการรายงานผล ทุกกระทู้ ที่ผมถาม ได้ อย่างไร ต้องกลับมาบอก แน่นอน

จะได้จากท่านอื่นบอก หรือได้เองจากตัวผม หลังจากตั้งคำถามไปแล้ว ไม่ต้องห่วงนะ
รู้ๆกันอยู่ เพื่อทุกท่าน เผื่อใครเจอ จะได้แก้ไขได้ด้วย เพื่อเป็นการแบ่งปันกัน

รับทราบ อิอิ เพราะเล่นมานานแล้ว เรื่องพวกนี้ รู้ครับผม ^^ Thank

ออฟไลน์ EjimaTsu

• ความสามารถถ้าวัดที่การศึกษา คงไม่มีคำว่าอัจฉริยะ
Re: อาการ google chrome has stopped working แก้ไขอย่างไร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ย. 12, 13.48 »
เอาทางลัดมาฝากครับ (.reg)

for win 7

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\Microsoft\Windows\Windows Error Reporting]
"Disabled"=dword:00000001

for xp

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\PCHealth\ErrorReporting]
"DoReport"=dword:00000000

; Error Reporting
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\ERSvc]
"Start"=dword:00000004

หรือคำสั่งปิด Service  (.bat) ครับ

for win 7

net stop "Windows Error Reporting Service"
exit

for xp

net stop "Error Reporting Service"
exit
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 12, 14.19 โดย Ejimatsu.S »
065 ความสามารถถ้าวัดที่การศึกษา คงไม่มีคำว่าอัจฉริยะ 065

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ย. 12, 16.04 »
โค๊ด: [Select]
หรือคำสั่งปิด Service  (.bat) ครับ

for win 7

net stop "Windows Error Reporting Service"
exit

for xp

net stop "Error Reporting Service"
exit

อันนี้แค่ Stop เฉย ๆ หรอครับ

ขอแบบ Disable ไปเลยได้ไหมครับ เพราะโดยปกติแล้วมันจะ Automatically

พอหลังจากเรา Restart แล้ว มันก็จะกลับมา Start อีกครั้งใช่ไหมครับ

027 008 008

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.ย. 12, 09.30 »
ดูท่าไม่รอด

เปลี่ยนจากขึ้นรูปนั้น

กลายเป็นรูปนี้

แล้วก็หลุดตามเคย Error

ออฟไลน์ มาร์คครับ!!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.ย. 12, 10.07 »
เพื่อนผมเคยเป็นครับ ถอนออก-ลงใหม่ หาย!!
รู้ก็ง่าย ไม่รู้ก็ยาก บนโลกนี้ คงไม่มีใคร ที่รู้ไปซะทุกอย่าง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ย. 12, 10.24 »
ไม่หาย ถอนลงใหม่ 3 รอบแล้ว หาตัวใหม่มาลง ก็ยังไม่หาย ลองแล้วจึงมาถามครับ

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up