www.standhost.com

WinCE-Emulator จำลอง windows CE สำหรับ โปรแกรมนำทาง GPS

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/WinCE-Emulator จำลอง windows CE สำหรับ โปรแกรมนำทาง GPS => เอาไว้ที่ห้อง มือถือละกัน

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
WinCE-Emulator จำลอง windows CE สำหรับ โปรแกรมนำทาง GPS  (อ่าน 8723 ครั้ง) A A A A

JEEfather
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 633
ให้ขอบคุณ: 1746
รับขอบคุณ: 2525
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
25 ต.ค. 52, 15.57
• เข้าระบบล่าสุด •
20 ธ.ค. 57, 16.50

« เมื่อ: 29 มิ.ย. 55, 08.26 »
Share

เอาไว้ที่ห้อง มือถือละกัน

เมื่อวานโม้ๆไว้ที่ห้องแชท ท่านกฤษแกสะกิดไว้ก็เลย นำข่าวสารมาแจ้ง สำหรับท่านที่เล่น GPS กันนะครับ (ย้ำว่าข่าวสาร มิใช่ผู้เชี่ยวชาญครับ)

WinCE-Emulator  ตัวนี้ จะเป็นการจำลอง windows CE เพื่อใช้งานบน คอมพิวเตอร์ของเราครับ เพื่อ ทดสอบโปรแกรมนำทางรุ่น และประเภท ต่างๆ  สำหรับโปรแกรมที่รันบน windows CE เท่านั้นนะครับ

จุดประสงค์ก็คือ จะได้ไม่ต้อง ถอด เมโมรี่ เข้าๆออกๆ จากตัวเครื่อง GPS เพื่อ ทดสอบโปรแกรม
เราก็ใช้ WinCE-Emulator เสมือนเป็นตัว เครื่อง GPS

สำหรับโปรแกรมที่จะมาใช้ก็มีหลากหลาย เช่น IGO8-9 , IGO PRIMO ,Powermap ฯล จะตัวไหนก็ได้ที่ใช้บน  windows CE แล้วแต่ชอบ  หาได้ตาม กูเกิล เช่นกัน เพราะ เขามีลิขสิทธิ์กันทุกตัว

โหลด WinCE-Emulator  http://www.mediafire.com/?m9zt9s6lc5d9lbz อันนี้อัพให้ใหม่ เครดิตกูเกิล ละกัน
เพราะหาๆเอา จำลิงค์ไม่ได้ละ
แตกไฟล์มาจะได้โฟลเดอร์   WinCE-Emulator   เอาไปไว้ที่ root ไดว์ C  คือเปิดไดว์ C ปั๊บ ก็วางแหม๊ะ ไว้เลย ตามภาพไปนะครับ

ในที่นี้ใช้ IGo 8 เนื่องจาก มันรันได้ ไวหน่อย ใน WinCE-Emulator  ก็เอาไปวางใน โฟลเดอร์ sd-card

ดูในโฟลเดอร์ map และ poi ด้วยว่า ที่โหลดมามี มาให้รึไม่ เดี๋ยวจะไม่มีแผนที่โชว์ครับ  แล้วก็มารัน Bat file

ในโฟลเดอร์ WinCE-Emulator  เลือก ขนาดหน้าจอที่ใช้ ในที่นี้เลือก 480x272

โอเคไป

ก็จะเข้าสู่หน้าต่างวินโดว ce รัสเซีย 027 เข้าตัวที่วงไว้ครับ

แล้วก็เข้าไปในโฟลเดอร์ โปรแกรมนำทางที่เอามาวางไว้ใน  sd-card  เลือกรัน IG0.exe (แล้วแต่ท่านใช้ตัวไหน ก็ เลือกรันเอาครับ)

ก็จะได้โปรแกรมนำทางมาไว้ เชยชม สมประสงคต์ บนวินโดวที่เราๆ ใช้กัน ไว้ทดสอบโปรแกรมนำทางที่ ออกมาใหม่ๆ หรืออยากซน ปรับแต่ง อะไรก็ว่าไปครับ

สำหรับเจ้า  WinCE-Emulator ในบางครั้ง ใส่โปรแกรมนำทางไปแล้ว รันไม่ขึ้นบ้าง หรือ error บ้าง มันก็แล้วแต่ สคริป ที่เขียนสั่งไว้ ของแต่ละโปรแกรม เพราะบางที โหลดมาแล้ว เขาอัพไว้ให้เราโหลดมา แต่ ข้อมูลเก่าก็เป็นของเขา
  แล้ว เรา มารันใหม่ ก็จะไม่เจอ  ไฟล์ หรือ คำสั่งเดิมที่เขาเซฟมาครับ  ต้อง ลองเล่นๆดู ผมก็ เพิ่งหัดเล่นเหมือนกัน

ถ้าเป็นพวก IGO นะ ที่ โฟลเดอร์ map ให้ลบ  Basemap ออก หรือ ลบโฟลเดอร์ save ออก ถึงจะรันขึ้น
หรือ ที่ sys.ini ก็เข้าไปแก้ๆๆๆ ตามสมควร แต่ละโปรแกรมที่โหลดมาครับ ถึงจะ รันขึ้น ที่บอกว่าตามสมควร เพราะไม่รู้นั่นเอง 027

มั่วๆเอาครับ เพราะ แต่ละคนปรับแต่งไว้ไม่เหมือนกัน คล้ายๆ การโม วินโดวเรานี่แหละครับ

หวังว่าคงพอเป็น แนวทางให้เพื่อนๆ ที่เล่น GPS ได้ ไม่มาก ก็น้อย นะครับ 008

เครดิต เวบ  www.navthai.com ที่ให้ความรู้ต่างๆครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

ค้อน, ping-pong, กฤษ, super_s

สำหรับกระทู้นี้, 4 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 55, 08.53 โดย JEEfather » บันทึกการเข้า

-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

ค้อน
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 10928
ให้ขอบคุณ: 4411
รับขอบคุณ: 3079
22 ส.ค. 53, 22.22
13 ธ.ค. 57, 20.04

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 55, 08.46 »
Share

027 พี่สุ... ดีจังเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ให้ทุกคน...  มีความรักที่ดีต่อกัน... ให้ทุกวันมีความหมาย... 

jack40125
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 64437
ให้ขอบคุณ: 1
รับขอบคุณ: 1
11 ต.ค. 56, 16.18
12 ม.ค. 57, 01.01

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธ.ค. 56, 15.37 »
Share

igo เอามาจากไหนครับหาโหลดไม่เจอสักที

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

duidui

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     รางปลั๊กไฟ
     รับทำ seo
     รับทำ seo
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     รับทําการตลาดออนไลน์
     สักคิ้ว
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     โปรโมทเว็บไซต์
     สินค้าพรีเมี่ยม
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     รับเดินสายแลน
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ
     ค่ายลูกเสือ