ช่าง ลงApp Ipad มือใหม่ขอคำแนะนำครับ

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/ช่าง ลงApp Ipad มือใหม่ขอคำแนะนำครับ => พี่ๆครับ ผมขอคำแนะนำเรื่องการ ลงApp Ipad ครับ ว่าการลง

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ช่าง ลงApp Ipad มือใหม่ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 3555 ครั้ง) A A A A

๓.:HHN:.๓
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 44966
ให้ขอบคุณ: 62
รับขอบคุณ: 7
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
07 ม.ค. 55, 11.28
• เข้าระบบล่าสุด •
19 เม.ย. 57, 23.28

« เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 09.48 »
Share

พี่ๆครับ ผมขอคำแนะนำเรื่องการ ลงApp Ipad ครับ ว่าการลง เค้าทำกันยังไง อะครับ แล้วที่ เรียกว่า ((รับลงAppแท้)) หมายความว่ายังไงอะครับ พี่ๆ คนไหน พอจะมี บอร์ดที่มีบทความสอนเรื่อง แบบนี้แนะนำทีครับ พอดีที่ร้านเอา Ipad เข้ามาขาย เลยอยากจะทำเป็น เห็น ร้านข้างนอกรับลง ตั้ง 500 บาท กะว่าถ้าทำเองเป็น เงินจะได้ไม่รั่วไหล ฮ่าๆๆ

ปล.ถ้าผมโพสผิดหมวดต้องขอโทษด้วยครับ พอดีไม่รู้จะโพสบอร์ดไหน เพราะในนี้ไม่มีห้อง Apple

-41

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 11.15 »
Share

ขออนุญาติ ดัน ครับ

Ben Tennyson
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 799
ให้ขอบคุณ: 1297
รับขอบคุณ: 1289
31 ต.ค. 52, 13.20
22 ก.ย. 57, 20.51

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 11.53 »
Share

ผมเพิ่งเริ่มศึกษาอยู่เหมือนกัน
แต่ยังไม่เคยลอง ไม่รู้ว่าใช่ไหมนะครับ ไม่รู้ว่า app แท้ไหมด้วย คริ คริ

อันแรกสุดเลยคือ ต้องลง iTune บน PC ของเราก่อน
แล้วสมัคร apple ID ไว้ 1 ไอดี เป็นของเราไว้
ใน iTune จะทำได้หลายอย่าง เช่น ดูหนังเสียเงิน โหลดเพลงเสียเงิน
รวมทั้งสามารถเข้าไปโหลด app ที่ app store (ศุนย์รวม app ของ apple) มีทั้งฟรีและไม่ฟรี

เมื่อเอา iPad, iPhone มาต่อ มันจะขึ้นเป็น device หนึ่งใน itune
เราก็สามารถซิงค์ apps ที่อยู่ใน iTune ลงใน ipad,iphone ได้

วิธีการหา app ที่รู้มี
- โหลด apps ฟรีบน app store
- โหลด apps แบบเสียตังค์ บน app store (แต่เราสามารถเอามาลงได้หลายเครื่อง เพราะ apps มันผูกกับ apple ID ของเรา)
- หา app จากแผ่นผี หรือโหลดบิต จากนั้น copy app ลงเครื่อง แล้วลากไปลง itune เก็บไว้

เท่านี้ก็ลง app ให้ ipad iphone ได้ตามต้องการแล้วครับ

แต่มันจะมีการ เจลเบรค อีกอย่างหนึ่ง
คล้ายๆเป็นการปลดล็อคเครื่อง
เข้าใจว่า app บางตัว ถ้าไม่เจลเบรค จะไม่สามารถลงได้
อันนี้ก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรครับ เพิ่งเริ่มเหมือนกัน  026

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

"เหตุสมควรโกรธ.. ไม่มีในโลก".... พระอาจารย์มิตซูโอะ คเวสโก

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 13.26 »
Share

ผมต้องขอบคุณ คุณใจหวานมากเลยนะครับ ที่สละเวลามาตอบกระทู้ครับ
 ทำให้ผมได้ ความรู้และช่องทาง การค้นคว้าเพิ่มขึ้นครับ ขอบคุณมากครับ
ปล.1 นี่ขนาดพึ่งเริ่มนะครับ ยังรู้ขนาดนี้เลย ไม่ธรรมดา นะครับ 027

ปล.2 ผมต้องขอโทษผู้ดูแลบอรด์ด้วยนะครับ ผมได้อ่านข้อความที่ส่งมาแล้ว เกี่ยวกับ กฎระเบียบในการตั้งกระทู้
ผมต้อง ขอโทษ ด้วยจริงๆครับ  -41

EjimaTsu
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 1146
ให้ขอบคุณ: 578
รับขอบคุณ: 2600
19 พ.ย. 52, 10.08
15 ก.ย. 57, 14.44

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 13.58 »
Share

app หรือ game  แท้   ตามร้านที่ลงก็คือ  app หรือ game ที่เสียตังค์นั่นแหล่ะครับ

ส่วนมาก จะเป็นตัวฟรีซะเยอะครับ  ทำให้หลายหน้าเข้าไว้ แต่ที่จริงตัวฟรี เราติดตั้งเองได้ โดยไม่ต้องเข้าร้านครับ

มีคนถามหาโปรแกรมแชร์ WIFI ด้วย ทั้งๆที่จริงเครื่องก็ทำได้อยู่แล้ว

แต่ถ้าเจล จะสามารถลง   app หรือ game  แม้กระทั่ง Theme สวยๆ ไฟล์ ipa และ deb ได้ครับ  สามารถลงที่ ไม่มีใน App Store ได้ครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

๓.:HHN:.๓, Ben Tennyson

สำหรับกระทู้นี้, 2 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 55, 15.25 โดย Ejimatsu.S » บันทึกการเข้า

065 ความสามารถถ้าวัดที่การศึกษา คงไม่มีคำว่าอัจฉริยะ 065

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 55, 14.11 »
Share

ขอบคุณ  คุณEjimatsu.S  มากครับ เก็บข้อมูลครับ อิอิ  067

Electro Club
ลำดับที่: 6393
ให้ขอบคุณ: 42
รับขอบคุณ: 41
01 มิ.ย. 53, 00.38
02 ก.ย. 57, 13.05

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิ.ย. 55, 18.34 »
Share

แอปแท้คือแอปที่ซื้อมาสามมารถอัพเดดได้ครับ (กรณีไปลงที่ร้าน ก็ต้องหิ้วเครื่องไปอัพเดดที่ร้านเดิม) ไม่ต้องเจลเบรค
แอปไม่แท้ ก็คือแอปที่ไม่สามารถอัพเดดได้ แต่ก็เล่นได้เหมือนกัน หาโหลดได้ตาม เว็บทั่วไป
การจะลงแอปไม่แท้ ต้องเจลเบรคเท่านั้นครับ แต่ถ้า ลงให้ลูกค้าต้องแท้เท่านั้น  065 เพราะคุณไม่สามารถเจลเครื่องลูกค้าได้(ประกันหมด)
นอกเสียจากลูกค้าจะยินดีที่จะหมดประกันครับ

Ben Tennyson, ๓.:HHN:.๓

สำหรับกระทู้นี้, 2 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     รางปลั๊กไฟ
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     สักคิ้ว
     สินค้าพรีเมี่ยม
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ