เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งวันที่ เวลา ในคอมไม่ได้ครับ  (อ่าน 6685 ครั้ง)

ออฟไลน์ NChew

• สมาชิกทั่วไป

คือตั้งวันเวลาในคอม ไม่ได้ครับ  ตอนนี้อยู่วันที่ 25 /2 /55

พอตั้งเป็นวันนี้คือ 18 / 2/55  แล้วเวลากด my com หรือไอคอน บน desktop

จะขึ้น error ตามรูปด้านบนครับ

ช่วยทีครับ ขอบคุณคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 12, 14.24 โดย nunfather »

ออฟไลน์ TµlTang­­™

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • ☻...Transmutation...☻
Re: ตั้งวันที่ เวลา ในคอมไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 14.56 »
~ บอกว่ากด "My Computer" หรือ "Icon" ใดๆจะขึ้น Error...

~ My Computer เป็นของ Windows จะไม่ขึ้น Error แบบที่เอามาให้ดู ซึ่ง Error แจ้งว่า Run Program ไม่ได้...

~ อนุมาณว่าคงจะมี Virus เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย 075
ขอตบ บ้องหู ดูซักที...เจ้าตัวดี ดัดจริต พิมพ์ผิดนัก061

ออฟไลน์ FOREVER

• By mind FOREVER
Re: ตั้งวันที่ เวลา ในคอมไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 16.54 »
ลองเข้าไปเปลี่ยนใน BIOS ดูก่อนครับ ดูแล้วน่าจะเปิดโปรแกรมไม่ได้มากกว่า เพราะวันที่และเวลามัน
เปลี่ยนไป
-62  แค่ได้ช่วยเหลือก็ดีใจแล้ว  -62

ออฟไลน์ NChew

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 18.30 »
ลองสแกนไวรัสดูแล้วครับ ก็ยังไม่หายต้องทำไงดีครับ

ออฟไลน์ yyburiram

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 19.56 »
ท่านลง deepfreeze ล็อคระบบไว้หรือเปล่าครับ เดาเอาน่ะครับ

ออฟไลน์ kamol1234

• MSN Messenger - kullapat751159@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.พ. 12, 14.09 »
ตรวจดูขั้วถ่านในรังถ่านด้วยว่าใช้ไปนานๆเข้าจะมีคราบต่างๆพวกออกไซด์มาเกาะติดอยู่ทําให้ถ่านไบออสไม่ทํางาน  ลองดูก่อนครับ

you can lead a horse to water but you cannot make him drink

ออฟไลน์ kamol1234

• MSN Messenger - kullapat751159@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.พ. 12, 14.18 »
อ้าวไปดูรูปขยายแล้วมันฟ้องว่าเครื่องคุณน่าจะถูกไวรัสเล่นงานแล้วนี่ครับ ยังไงลองใช้ combofix ร่วมกับ anti-malwarebytes เข้าจัดการใน safe mode ดูก่อนครับ แล้ว restart เครื่องหนึ่งรอบแล้วหาแอนตี้ไวรัสที่อัพเดทได้มาลงในเครื่องเสียครับ
you can lead a horse to water but you cannot make him drink

ออฟไลน์ ♪♪ o.O โต ♫♫

• "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 12, 14.53 »
 057 057 057

คาดว่า น่าจะเป็นที่โปรแกรมบางตัว ที่เป็น trial (แบบทดลองใช้ 30 วัน)

ลอง ๆ ถอนออกครับ ผมก็หาวิธีจาก google.co.th อีกทีนึง !!

ไม่มีประสบการณ์ตรง ๆ หรอกครับ สุ่ม ดู แฮ ๆ  008

ขอให้โชคดี

ขอบคุณครับ

เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up