เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธี ลบไฟล์ ขยะทุกครั้งที่ปิดเครื่องหรือรีเครื่องไหมครับ  (อ่าน 3029 ครั้ง)

ออฟไลน์ pharon

• สมาชิกทั่วไป
พอดีไปเห็นเครื่องของคนอื่นมาว่าทำได้แต่เจ้าตัวก็ไม่รู้ เพราะว่าไปให้ร้านทำให้ ผมเช็คจากใน temp ไม่ว่าขยะเยอะแค่ไหนมันก็ลบเกลี้ยงทุกๆครั้งที่รีคอม หรือ ปิดคอม ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ ลุงหนวด_ตุ๊ต๊ะ

• MSN Messenger - rashun_@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ทำได้ครับ

ลองใช้โปรแกรม Xecutor ช่วยได้นะครับ

วิธีใช้
1. Install ลงธรรมดา
2. ไปเซตค่า/สร้าง bat file โดยใช้คำสั่งนี้ครับ
del /Q G:\WINDOWS\Temp
3. ตั้งค่าให้โปรแกรมทำงานเมื่อเรา shutdown เครื่อง

*** การเซตค่าสามารถตั้งให้ลบอย่างอื่นได้ด้วยนะครับ เช่น cookie และ document ต่างๆ ( แต่จะไปลบมันทำไมล่ะ - -" )

ออฟไลน์ ♪♪ o.O โต ♫♫

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
Step 1 ทำการ Copy โค้ดเหล่านี้ลงใน Notepad แล้ว Save เป็น DelTemp.bat ที่ C:\Windows\

โค๊ด: [Select]
@echo off
@REM - FIND "Documents And Settings"
FOLDER:
%SYSTEMDRIVE%
CD %USERPROFILE%\..
FOR /D %%F IN (*.*) DO DEL /F/S/Q "%%F\Recent\*.*"
FOR /D %%F IN (*.*) DO DEL /F/S/Q "%%F\Impostazioni locali\Temp\*.*"
FOR /D %%F IN (*.*) DO DEL /F/S/Q "%%F\Cookies\*.txt
FOR /D %%F IN (*.*) DO DEL /F/S/Q "%%F\Impostazioni locali\Temporary Internet Files\*.*"
DEL /F/S/Q %WINDIR%\Temp\*.*
DEL /F/S/Q %WINDIR%\*.tmp

:GOTO END

Step 2 ไปที่ Start -> Run พิมพ์ gpedit.msc กด Enter

เข้าไปที่ Computer Configuration -> Windows Setting -> Scripts (Startup/Shutdown)

และดับเบิลคลิกที่ Shutdown ที่หน้าต่างขวามือ กด Add กด Browse

แล้วเข้าไปที่ C:\Windows\ เลือก DelTemp.bat จากนั้น Open -> OK -> OK

เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ
เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

ขอบคุณทุกวิธีเลยครับ จะลองนำไปใช้ดูนะครับ  027

ออฟไลน์ TµlTang­­™

• ☻...Transmutation...☻
ให้ใช้ Variable Value เป็น %TEMP% ดีกว่าระบุ Path เพราะไม่ว่า Temp ของ System อยู่ที่ใดหรือชื่ออะไรก็ลบได้ เช่น ของข้าพเจ้านี้ Temp Folder ของระบบอยู่ที่ Z:\SystemTemp\ เป็นต้น

การที่เอา Temp Folder ไปไว้สุดแผ่นดินและเปลี่ยนชื่อ ก็เพราะต้องการเอา Temp ในการทำงานไปทำประโยชน์อื่น เพราะ Temp มีประโยชน์ของมันอยู่ อาทิ เอา Temp ของ Firefox มาเปิดเอา File ของ Youtube ที่ดูจบแล้วมาเก็บไว้ในเครื่องโดยไม่ต้อง Download โดยใช้โปรแกรมใดๆ เป็นต้น 014
ขอตบ บ้องหู ดูซักที...เจ้าตัวดี ดัดจริต พิมพ์ผิดนัก061

ออฟไลน์ ♪♪ o.O โต ♫♫

• "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
โอ๊ะ โอ !!? เพิ่งจะเคยรู้ว่า %temp% เค้าเรียกว่า Variable Value นั่นเองหรอ /?

เพราะว่า เห็นมีหลายอย่างเหลือเกิน เคยคิดจะตั้งกระทู้ถามว่ามีอะไรบ้าง

แต่เรียกไม่ถูกว่ามันชื่ออะไรเลยไม่กล้าตั้ง อิอิ

ถึงตอนนี้แล้วก็คงไม่ตั้งแล้วละครับ

เพราะใช้จริง ๆ ก็ใช้ไม่กี่อย่าง

ถ้าเขียน Batche File เก่ง ๆ

ก็คงจะได้ใช้อยู่หรอก

เอาเป็นว่าขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับผม

057 023 008
เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

ไปมาชัก งง ขอวิธีเลยได้ไหมครับ พอดีไม่เก่งคอม ฮ่าๆ  027

ออฟไลน์ TµlTang­­™

• ☻...Transmutation...☻
ค่า Default ของ Environment Variable Value ใน Windows เป็นดังตาราง...

ลองพิมพ์ดูสักตัว เช่น %TEMP% ใน Address Bar...

เมื่อกด <Enter> ก็จะพาไปหาสวรรค์ดังภาพ...

ส่วนการใช้...ต้องนำไปประยุกต์เอาเอง เพราะรู้อย่างเดียว แต่ใช้ไม่เป็น ฮ่า ฮ่า ฮ่า 014
ขอตบ บ้องหู ดูซักที...เจ้าตัวดี ดัดจริต พิมพ์ผิดนัก061

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up