เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: router ยี่ห้อ TP-Link รุ่น TD-W8901G  (อ่าน 6726 ครั้ง)

ออฟไลน์ puileo

• สมาชิกทั่วไป
router ยี่ห้อ TP-Link รุ่น TD-W8901G
« เมื่อ: 20 ธ.ค. 11, 23.24 »
พอดีผมตั้งรหัสไวเลสไว้ครับแล้วพอแฟนผมเอามือมาต่อเล่นด้วย
ทำไมเน็ตเครื่องผมหลุดเลยครับแล้วเข้าไม่ได้อีกต้องให้แฟนออก ก่อน
หรือเปิดปิด router ไหมครับขอวิธีแก้หน่อยครับ
ผมงงหมดแล้วครับว่าเป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ 14

Re: router ยี่ห้อ TP-Link รุ่น TD-W8901G
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ธ.ค. 11, 00.08 »
ปกติใช้เร้าเตอร์รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ขออณุญาตเรียนตามตรงว่า " ไม่ได้เรื่อง "

เดาเอาว่า อาจจะมีปัญหาที่เร้าเตอร์ครับ
วิธีการแก้ใข(เบื้องต้น) ไห้ Reset เร้าเตอร์โดยการ เอาไม้จิ้มฟันหรือปากกาหัวเล็กแหล่ม จิ้มปริเวณด้านหลังของเร้าเตอร์
โดยจะมีช่อง Reset อยู่แล้ว ช่องเล็กๆ ค้างไว้ประมาน 10 วินาที จากนั้นจึงตั้งค่าและใช้งานต่อไปครับ
วิธีการตั้งค่าตามนี้ >>>  วิธีเซ็ต router TP-link TD-W8901G ง่ายสุด ๆ

วิธีการดังกล่าวใช้งานได้อีกซักพักก็จะกลับมาเห็นเหมือนเดิมอีก ไม่ได้หายขาด

อีก 1 รุ่นที่ไม่อยากแนะนำ D-Link DSL-2640BT ทั้งสองยี่ห้อ เป็นที่น่าแปลกใจมาก
ทั้งที่รุ่นก่อนๆ ใช้งานได้ดีนิ่งและสเถียรเอามากๆ แต่มาเจอ 2 ตัวนี้ถึงกลับเปลี่ยนใจ
ปัจจุบันไม่ได้ใช้งานแล้ว มีทั้ง 2 ยี้ห้อ และยี้ห้อล่ะ 2 ตัว(เพื่อนฝากมาทิ้ง)เคลมจนไม่รู้จะเคลมอย่างไรดี

ระบายซ่ะเลย เห่อๆ

ออฟไลน์ namsing

Re: router ยี่ห้อ TP-Link รุ่น TD-W8901G
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ธ.ค. 11, 10.42 »
เห็นด้วย ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันเน็ต TOT  เมื่อก่อน ใช้ speed touch รุ่นเก่าเสถียรมาก แต่พอมาเปลี่ยนใช้รุ่นนี้ สปีดเน็ตมั่วเลย ต้องปรับลงมาเหลือ 4 เมก จาก 6 เมก ถึงพอใช้ได้   พอสอบถามเขาก็บอกว่าเป็นที่สายบ้านผมอยู่ไกล แต่พอถามกลับไปว่าเมื่อก่อนที่จะเปลี่ยนเราท์เตอร์ทำไมไม่เป็น เขาก็ตอบไม่ได้ ทีโอทีโคตรห่วยมาก 005 005 005 005

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธ.ค. 11, 10.51 »
แล้วผมจะต้องทำยังไงครับ
ผุ้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ออฟไลน์ namsing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ธ.ค. 11, 13.29 »
พอดีผมตั้งรหัสไวเลสไว้ครับแล้วพอแฟนผมเอามือมาต่อเล่นด้วย
ทำไมเน็ตเครื่องผมหลุดเลยครับแล้วเข้าไม่ได้อีกต้องให้แฟนออก ก่อน
หรือเปิดปิด router ไหมครับขอวิธีแก้หน่อยครับ
ผมงงหมดแล้วครับว่าเป็นเพราะอะไร

ผมอ่านแล้วยังไม่เข้าใจคำถามเลย แต่ไม่น่าจะเป็นที่เราท์เตอร์ (หากตั้งค่าถูกต้องทุกอย่าง) เป็นที่ผู้ให้บริการป่ะ 027

ออฟไลน์ krakachi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธ.ค. 11, 14.02 »
ใช้ของ Linksys ซิครับไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมใช้อยู่4ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ FOREVER

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • By mind FOREVER
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธ.ค. 11, 10.01 »
ตั้งค่าผิดมั้ง ฟิกจำกัดหรืออะไรหรือป่าว ให้ลอง Reset คือเอาคลิปไปจิ้มค้างไว้ 10วิ
แล้วตั้งค่า Wireless ใหม่
-62  แค่ได้ช่วยเหลือก็ดีใจแล้ว  -62

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธ.ค. 11, 11.27 »
ตั้งไงอะครับผมทำไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ FOREVER

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • By mind FOREVER
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ธ.ค. 11, 09.38 »
ตั้งไงอะครับผมทำไม่เป็นครับ
อ้าว....นึกว่าอันเก่าตั้งค่าเองหรือเปล่า มีคู่มือไหมละครับ ถ้าไม่มีก็โหลดคูมือไปดูครับ
ตั้งไม่ยากหรอก
-62  แค่ได้ช่วยเหลือก็ดีใจแล้ว  -62

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up