[x]
<- ปิดหน้าต่างนี้
รับทำงานโกสตามสั่ง
*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:*
เปิดสั่งจองเสื้อเว็บ
ครบรอบปีที่ 5 จีจีจี

การเก็บสำรองไดรเวอร์และการตั้งค่าของเครื่องพิมพ์ ก่อนการติดตั้ง Windows ใหม่

computer, windows, ghost, driver, music/การเก็บสำรองไดรเวอร์และการตั้งค่าของเครื่องพิมพ์ ก่อนการติดตั้ง Windows ใหม่ => เมื่อจำเป็นต้อง Format เครื่องเพื่อติดตั้ง Windows ใหม่

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
การเก็บสำรองไดรเวอร์และการตั้งค่าของเครื่องพิมพ์ ก่อนการติดตั้ง Windows ใหม่  (อ่าน 3855 ครั้ง) A A A A

กฤษ
เว็ปมาสเตอร์
ลำดับที่: 1
ให้ขอบคุณ: 3224
รับขอบคุณ: 2503
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
28 ก.ย. 52, 13.47
• เข้าระบบล่าสุด •
วันนี้ เวลา 14:46

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 ส.ค. 53, 12.55 »
Share

อ้างถึง
1.ตัวนีี้ใช้สำรองไดร์เวอร์ทั้งหมดของเครื่องด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเหมือนจะเจาะจงในส่วนของปรินท์เตอร์

ตัวนี้น่าจะจัดการเฉพาะไดเวอร์ปรินท์เตอร์นะครับ

อ้างถึง
2.ถ้าไม่ได้ แล้วผมต้องทำอย่างไรครับ ให้สำรองไดร์เวอร์ของเครื่องทั้งหมดก่อนลงวินโดร์ใหม่ เพื่อที่จะลงวินโดว์เสร็จแล้วไม่ต้องหาำไดร์เวอร์ สามารถนำมาใช้ได้เลยหลังลงวินโดว์ครับ

ถ้าต้องการสำรองไดเวอร์ทั้งหมด ให้ใช้โปรแกรม My Drivers , Driver Genius Professional Edition , Driver Magician

อ้างถึง
3.ถ้าเครื่องบูทไม่ได้ แล้วเ้ข้า mini xp ก่อนทำการลงใหม่ หรือโกสก็ตาม สามารถเก็บไดร์เวอร์ก่อนที่จะทำการโกสได้หรือเปล่าครับ ลักษณะเดียวกันกับข้อ 2 เีพียงแต่ข้อ 2 เครื่องยังบูทได้ครับ แต่ส่วนนี้ขอสอบถามในกรณีที่บูทไม่ได้ครับ

เก็บไดเวอร์จาก mini xp ไม่ได้ครับ ต้องเก็บก่อนทำการฟอแมท หรือโกสทับครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

ping-pong, มารเหนือเทพ

สำหรับกระทู้นี้, 2 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

ping-pong
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับที่: 776
ให้ขอบคุณ: 3067
รับขอบคุณ: 3682
30 ต.ค. 52, 12.53
31 ก.ค. 57, 12.59

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 ส.ค. 53, 13.35 »
Share

ขอบคุณมากครับ ผมลองหามาใช้แล้วครับ ตัว Driver Genius Professional Edition  065

แต่ยังสงสัยนิดนึงครับ ถ้าในกรณีเครื่องบูทไม่ได้ แต่เครื่องนั้นไม่ได้โกสวินโดว์ไว้ เราไม่มีวิธีสำรองไดร์เวอร์เลยเหรอครับ เพราะเครื่องที่เจอคือได้แต่ใช้กันอย่างเดียวครับ ไม่ไ้ด้แบ๊คอัพสำรองอะไรไว้เลยครับ งานก็เก็บไว้ไดร์ c กันอีก  021

ขอบคุณครับ

-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

กฤษ
เว็ปมาสเตอร์
ลำดับที่: 1
ให้ขอบคุณ: 3224
รับขอบคุณ: 2503
28 ก.ย. 52, 13.47
วันนี้ เวลา 14:46

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 ส.ค. 53, 13.42 »
Share

ขอบคุณมากครับ ผมลองหามาใช้แล้วครับ ตัว Driver Genius Professional Edition  065

แต่ยังสงสัยนิดนึงครับ ถ้าในกรณีเครื่องบูทไม่ได้ แต่เครื่องนั้นไม่ได้โกสวินโดว์ไว้ เราไม่มีวิธีสำรองไดร์เวอร์เลยเหรอครับ เพราะเครื่องที่เจอคือได้แต่ใช้กันอย่างเดียวครับ ไม่ไ้ด้แบ๊คอัพสำรองอะไรไว้เลยครับ งานก็เก็บไว้ไดร์ c กันอีก  021

ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่นะครับ ช่างคอม ก็จะไม่มีไดเวอร์สำรองเฉพาะรุ่นเอาไว้หรอกครับ จะอาศัยตรง Auto Drivers

แล้วถ้าไม่มีไดเวอร์จริงๆ ก็เอาชื่อ+รุ่น ของอุปกรณ์ไปค้นหาและดาวน์โหลดจากอินเทอร์เนตอีกที

มันจะมีโปรแกรมที่ใช้ดูสเปคเครื่อง เช่น Everest สมารถดูรุ่นฮาร์ดแวร์แล้วเอาไปค้นหาอีกที

หรือท่านปิงจะลองอ่านในห้องรวมไดเวอร์ดูนะครับ จะมีแผ่นพวกรวมไดเวอร์ แล้วลงให้อัตโนมัติครับ

ส่วนเรื่องสำรองงานที่อยู่ไดร์ C: ก็เข้า Mini XP  แล้วค่อยเข้าไปเก็บ+ย้ายงาน เอาครับ

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

ping-pong

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

ping-pong
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ส.ค. 53, 10.32 »
Share

พอดีท่านสุแนะนำมาว่าในแผ่น Hiren มีโปรแกรมอยู่ตัวนึงครับ ชื่อ Smartdriver backup เลยลองดูครับ กดเข้าไปมันขึ้นมาประมาณว่าต้องการจะฟอแมตไดร์ c เลยมั๊ย ผมก็ไม่เคยใช้ตัวนี้ เลยคิดว่ามันจะสำรองไดร์เวอร์ให้แล้วก็ฟอแมตไปเลยในตัว ผมเลยจัดการฟอแมตซะเลย 027
   ทีนี้มันก็ฟอแมตตามเราสั่งเลยครับแต่พอเสร็จแล้ว เจ้าโปรแกรม Smartdriver backup มันโผล่มาทีหลังครับ ปรากฏว่ามันหาไม่เจอแล้วเพราะว่าไดร์ c ถูกฟอแมตไปแล้ว แต่ดูจากหน้าตามันแล้วมันน่าจะแบ๊คอัพได้นะครับ มีประมาณว่าให้ค้นหาไดร์เวอร์ แล้วก็เซฟไดร์เวอร์ที่่เก็บได้ครับ

ทีนี้ผมเลยอยากจะทราบว่ามีท่านใดเคยใช้โปรแกรมนี้ำสำหรับแบ๊คอัพไดร์เวอร์ก่อนลงใหม่บ้างหรือเปล่าครับ มันใช้อย่างไรเหรอครับ หรือว่าผมอาจจะมาถูกทางแล้วแต่สงสัยใจร้อนไป รีบกดไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ 021

ขอบคุณครับ

-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

JEEfather
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 633
ให้ขอบคุณ: 1718
รับขอบคุณ: 2492
25 ต.ค. 52, 15.57
วันนี้ เวลา 14:45

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ส.ค. 53, 10.36 »
Share

ผมก็ลองแล้วนะ ก้แค่แบ๊คอัพไดว์เวอร์เฉยๆ  ไม่มีให้ format นะ
ลองดูให้ตรงหัวข้อนะครับ เพราะก้จำไม่ได้แล้ว 555

ping-pong

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

ping-pong
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 ส.ค. 53, 10.46 »
Share

ผมก็ลองแล้วนะ ก้แค่แบ๊คอัพไดว์เวอร์เฉยๆ  ไม่มีให้ format นะ
ลองดูให้ตรงหัวข้อนะครับ เพราะก้จำไม่ได้แล้ว 555

ครับ แต่มันขึ้นคนละหน้าต่างนะครับ อาจจะเป็นคนละคำสั่งล่ะมั้งครับ แต่ผมดันไปกดฟอแมตก่อนถ้างั้น 021

ขอบคุณครับ

jvdj9669
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 ม.ค. 54, 21.39 »
Share

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     VPS ราคาถูก
     บริการ seo
     Seo hosting
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     รับทำ seo
     สักคิ้ว
     มอเตอร์ไซค์
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     สินค้าพรีเมี่ยม
     ขาย plc Mitsubishi
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     น้ำหอมฟีโรโมน
     รูปตลก