เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: การเก็บสำรองไดรเวอร์และการตั้งค่าของเครื่องพิมพ์ ก่อนการติดตั้ง Windows ใหม่  (อ่าน 4795 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษ

• เว็ปมาสเตอร์
  • ~ จีจีจีคอมพิวเตอร์ ดอทคอม ~
    • http://www.gggcomputer.com/

อ้างถึง
1.ตัวนีี้ใช้สำรองไดร์เวอร์ทั้งหมดของเครื่องด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเหมือนจะเจาะจงในส่วนของปรินท์เตอร์

ตัวนี้น่าจะจัดการเฉพาะไดเวอร์ปรินท์เตอร์นะครับ

อ้างถึง
2.ถ้าไม่ได้ แล้วผมต้องทำอย่างไรครับ ให้สำรองไดร์เวอร์ของเครื่องทั้งหมดก่อนลงวินโดร์ใหม่ เพื่อที่จะลงวินโดว์เสร็จแล้วไม่ต้องหาำไดร์เวอร์ สามารถนำมาใช้ได้เลยหลังลงวินโดว์ครับ

ถ้าต้องการสำรองไดเวอร์ทั้งหมด ให้ใช้โปรแกรม My Drivers , Driver Genius Professional Edition , Driver Magician

อ้างถึง
3.ถ้าเครื่องบูทไม่ได้ แล้วเ้ข้า mini xp ก่อนทำการลงใหม่ หรือโกสก็ตาม สามารถเก็บไดร์เวอร์ก่อนที่จะทำการโกสได้หรือเปล่าครับ ลักษณะเดียวกันกับข้อ 2 เีพียงแต่ข้อ 2 เครื่องยังบูทได้ครับ แต่ส่วนนี้ขอสอบถามในกรณีที่บูทไม่ได้ครับ

เก็บไดเวอร์จาก mini xp ไม่ได้ครับ ต้องเก็บก่อนทำการฟอแมท หรือโกสทับครับ

ออฟไลน์ ping-pong

• ผู้ดูแลพิเศษ
ขอบคุณมากครับ ผมลองหามาใช้แล้วครับ ตัว Driver Genius Professional Edition  065

แต่ยังสงสัยนิดนึงครับ ถ้าในกรณีเครื่องบูทไม่ได้ แต่เครื่องนั้นไม่ได้โกสวินโดว์ไว้ เราไม่มีวิธีสำรองไดร์เวอร์เลยเหรอครับ เพราะเครื่องที่เจอคือได้แต่ใช้กันอย่างเดียวครับ ไม่ไ้ด้แบ๊คอัพสำรองอะไรไว้เลยครับ งานก็เก็บไว้ไดร์ c กันอีก  021

ขอบคุณครับ
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

ออฟไลน์ กฤษ

• เว็ปมาสเตอร์
  • ~ จีจีจีคอมพิวเตอร์ ดอทคอม ~
    • http://www.gggcomputer.com/

ขอบคุณมากครับ ผมลองหามาใช้แล้วครับ ตัว Driver Genius Professional Edition  065

แต่ยังสงสัยนิดนึงครับ ถ้าในกรณีเครื่องบูทไม่ได้ แต่เครื่องนั้นไม่ได้โกสวินโดว์ไว้ เราไม่มีวิธีสำรองไดร์เวอร์เลยเหรอครับ เพราะเครื่องที่เจอคือได้แต่ใช้กันอย่างเดียวครับ ไม่ไ้ด้แบ๊คอัพสำรองอะไรไว้เลยครับ งานก็เก็บไว้ไดร์ c กันอีก  021

ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่นะครับ ช่างคอม ก็จะไม่มีไดเวอร์สำรองเฉพาะรุ่นเอาไว้หรอกครับ จะอาศัยตรง Auto Drivers

แล้วถ้าไม่มีไดเวอร์จริงๆ ก็เอาชื่อ+รุ่น ของอุปกรณ์ไปค้นหาและดาวน์โหลดจากอินเทอร์เนตอีกที

มันจะมีโปรแกรมที่ใช้ดูสเปคเครื่อง เช่น Everest สมารถดูรุ่นฮาร์ดแวร์แล้วเอาไปค้นหาอีกที

หรือท่านปิงจะลองอ่านในห้องรวมไดเวอร์ดูนะครับ จะมีแผ่นพวกรวมไดเวอร์ แล้วลงให้อัตโนมัติครับ

ส่วนเรื่องสำรองงานที่อยู่ไดร์ C: ก็เข้า Mini XP  แล้วค่อยเข้าไปเก็บ+ย้ายงาน เอาครับ

พอดีท่านสุแนะนำมาว่าในแผ่น Hiren มีโปรแกรมอยู่ตัวนึงครับ ชื่อ Smartdriver backup เลยลองดูครับ กดเข้าไปมันขึ้นมาประมาณว่าต้องการจะฟอแมตไดร์ c เลยมั๊ย ผมก็ไม่เคยใช้ตัวนี้ เลยคิดว่ามันจะสำรองไดร์เวอร์ให้แล้วก็ฟอแมตไปเลยในตัว ผมเลยจัดการฟอแมตซะเลย 027
   ทีนี้มันก็ฟอแมตตามเราสั่งเลยครับแต่พอเสร็จแล้ว เจ้าโปรแกรม Smartdriver backup มันโผล่มาทีหลังครับ ปรากฏว่ามันหาไม่เจอแล้วเพราะว่าไดร์ c ถูกฟอแมตไปแล้ว แต่ดูจากหน้าตามันแล้วมันน่าจะแบ๊คอัพได้นะครับ มีประมาณว่าให้ค้นหาไดร์เวอร์ แล้วก็เซฟไดร์เวอร์ที่่เก็บได้ครับ

ทีนี้ผมเลยอยากจะทราบว่ามีท่านใดเคยใช้โปรแกรมนี้ำสำหรับแบ๊คอัพไดร์เวอร์ก่อนลงใหม่บ้างหรือเปล่าครับ มันใช้อย่างไรเหรอครับ หรือว่าผมอาจจะมาถูกทางแล้วแต่สงสัยใจร้อนไป รีบกดไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ 021

ขอบคุณครับ
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

ออฟไลน์ JEEfather

• รักเธอเสมอ
ผมก็ลองแล้วนะ ก้แค่แบ๊คอัพไดว์เวอร์เฉยๆ  ไม่มีให้ format นะ
ลองดูให้ตรงหัวข้อนะครับ เพราะก้จำไม่ได้แล้ว 555
-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

ผมก็ลองแล้วนะ ก้แค่แบ๊คอัพไดว์เวอร์เฉยๆ  ไม่มีให้ format นะ
ลองดูให้ตรงหัวข้อนะครับ เพราะก้จำไม่ได้แล้ว 555

ครับ แต่มันขึ้นคนละหน้าต่างนะครับ อาจจะเป็นคนละคำสั่งล่ะมั้งครับ แต่ผมดันไปกดฟอแมตก่อนถ้างั้น 021

ขอบคุณครับ

jvdj9669

• บุคคลทั่วไป

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up